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   JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

   OFISI YA RAIS 

Simu Na: +255 (026) 2963630                 Menejimenti ya Utumishi wa Umma       

Nukushi:  +255 (026) 2963629                                                na Utawala Bora,                          

Barua Pepe: ps@utumishi.go.tz                           Jengo la Taaluma Na. 1, 

Tovuti:http://www.utumishi.go.tz      Chuo cha Masomo ya Biashara na Sheria, 

          Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM), 

          18 Barabara ya Mkalama, 

          S.L.P. 670,                                                    

          40404 DODOMA. 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

KAMATI YA BUNGE YAKIPONGEZA CHUO CHA UTUMISHI WA UMMA KWA 

UTENDAJI MZURI NA UJENZI WA JENGO KATIKA KAMPASI YA TABORA 

 

Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Utawala na Serikali za Mitaa imeipongeza 

Menejimenti ya Chuo cha Utumishi wa Umma Tanzania (TPSC) kwa utendaji 

mzuri na ujenzi wa jengo katika tawi la Tabora ambalo litatumika  kutoa mafunzo 

ya kozi mbalimbali zinazotolewa na chuo hicho ikiwa ni pamoja na kuendesha 

shughuli za kiutawala za chuo kwa ajili ya maendeleo ya chuo. 

 

Pongezi hizo zimetolewa na Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya 

Utawala na Serikali za Mitaa Mhe. Jason Rweikiza (Mb) kwa niaba ya Kamati 

wakati wa ziara ya kamati hiyo ya kutembelea jengo lililojengwa katika 

kampasi ya Tabora ili kujiridhisha na maendeleo ya ujenzi. 

 

Mhe. Rweikiza amesema chuo kinastahili pongezi za dhati kwa hatua ya 

ujenzi iliyofikiwa hadi kufikia hatua ya kuezeka kwa kutumia mapato ya 

ndani ya chuo. 

 

Aidha, Mhe. Rweikiza  ameiomba  Serikali kusaidia  fedha za ukamilishaji 

wa ujenzi wa jengo hilo lililopo Kampasi ya Tabora kwani kozi zinazotolewa 

na chuo hicho kwa watumishi wa umma na wananchi ni muhimu kwa 

maendeleo ya nchi. 

 

Akitoa ufafanuzi kuhusu ujenzi katika Kampasi hiyo, Waziri wa Nchi, Ofisi 

ya Rais, UTUMISHI na Utawala Bora, Kapteni (Mstaafu) Mhe. George H. 
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Mkuchika (Mb) amesema jengo lilipofikia ni kwa jitihada za chuo chenyewe, 

hivyo wizara wamekaa na kukubaliana kuelekeza nguvu katika ukamilishaji 

wa ujenzi wa jengo hilo. 

 

Akizungumza kwa niaba ya uongozi wa Mkoa, Mkuu wa Mkoa wa Tabora 

Mhe. Aggrey Mwanri amesema Chuo cha Utumishi wa Umma Tanzania ni 

chuo ambacho kimeishi kwa sura ya jina lake lenyewe hususani kwa 

jitihada zake kubwa za ujenzi wa jengo katika kampasi ya Tabora na 

kuongeza kuwa jitihada hizo zinaonesha kuwa mkoa na uongozi wa chuo 

unao uwezo wa kufanya makubwa ili kukiendeleza chuo cha Utumishi wa 

Umma. 

 

Awali, Mtendaji Mkuu wa Chuo cha Utumishi wa Umma Tanzania Dkt. 

Henry Mambo akijibu swali kuhusu mpango wa chuo kufungua tawi makao 

makuu Dodoma, amesema kuwa chuo kina nyumba ambayo ni ndogo 

iliyopo mtaa wa Tabora na mwakani kimepanga kuifanyia ukarabati ili 

kianze kutoa kozi za muda mfupi. 

 

Dkt. Mambo ameongeza kuwa, Chuo kimepewa eneo la ekari moja ambalo 

halitoshi kwa ujenzi hivyo wameiomba Manispaa ya Dodoma kuwapatia 

ekari kumi (10) kwa ajili ya kuanza ujenzi wa chuo mjini Dodoma. 

 

Chuo cha Utumishi wa Umma Tanzania (TPSC) tawi la Tabora kipo katika 

eneo la ekari 15.3 ndani ya Manispaa ya Tabora. Menejimenti ya Chuo kwa 

kushirikiana na Wataalamu kutoka Ofisi ya Mkuu wa Mkoa na Ofisi ya 

Mkurugenzi wa Manispaa ya Tabora ipo katika hatua za mwisho za kupata 

Hatimiliki.  

 

 

KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI 

OFISI YA RAIS (UTUMISHI) 
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